How to make masala dhosa | Recipe In Marathi Mumbai Street Style

आज आपण दक्षिण भारतीय डिश बनवत आहोत, ती म्हणजे म्हैसूर मसाला डोसा इन मराठी रेसिपी. आम्ही आता डोसासाठी स्टफिंग बनवू. आम्ही तापू आणि पॅन गरम झाल्यावर त्यात २ टेस्पून तेल घालू. आम्ही प्रथम मूलभूत पिवळ्या रंगाचा बटाटा बनवणार आहोत. तेल गरम झाले आहे, आम्ही त्यात १/२ टीस्पून मोहरी घाला. 

मोहरीच्या बिया फुटल्या की आम्ही स्प्लिट व्हाईट मसूर, स्प्लिट चिकन घालू आणि एकदा तळल्यावर त्यात हिंग आणि कढीपत्ता, कांदा घालू, म्हणजे 1 कांदा. ही हिरवी मिरची, गार्लिकँड आले, कुचलेल. १/२ टीस्पून हळद. आम्ही आता ४ बटाटे घालू. हे उकडलेले बटाटे आहेत. मसाला डोसा ही मूलभूत सामान्य सामग्री आहे. 

आमची स्टफिंग तयार आहे पण तुम्हाला माहिती आहे की म्हैसूर मसाला डोसासाठी २ वेगवेगळ्या वस्तूंची आवश्यकता आहे. एक म्हणजे पिवळा आणि दुसरा लाल. पण आज आम्ही त्यात एक बनवणार आहोत. 

पिवळ्या रंगाचे स्टफिंग पूर्ण झाले, आम्ही त्यात लाल रंग बनवू, आम्ही लसूण चटणी घालू, ते मसालेदार आहे. कॅप्सिकम, टोमॅटो, बीटरूट, नंतर आम्ही काश्मिरी लाल मिरचीमध्ये काही अतिरिक्त लाल रंगाची भर घालू. चवीनुसार मीठ. आम्ही थोडे पाणी घालू कारण हे स्टफिंग पोत मध्ये थोडे पातळ आहे. 

आम्ही आता ते मॅश करू. आम्ही आता कोरीएंडरलिव्हमध्ये समाविष्ट करू आणि आम्ही पूर्ण केले. चव मध्ये कोणतेही मोठे फरक नाही, फक्त रंग लाल आहे. आऊट स्टफिंग आता तयार आहे, आम्ही ज्योत बंद करू. आम्ही आता म्हैसूर मसाला डोसासाठी लाल चटणी बनवू. आम्ही तेलात तेल घालू आणि त्यात चव घालून छान फ्राय करू. 

छान आणि तपकिरी होईपर्यंत भाजून घ्या. चटणीची चव जास्त चांगली आहे. आता आम्ही स्प्लिट व्हाईट मसूर घालू आणि हेही चांगले भाजून घेऊ. Dry कोरडी लाल तिखट घाला. हे चांगले भाजले आहे, आम्ही ज्योत बंद करू. आम्ही ५ मिनिटे वाट पाहू आणि हे थंड होऊ आणि नंतर चटणी बनवू. आता आम्ही २ टेस्पून कांदा, 2-3 लवंग लसूण, १/२ टीस्पून जिरे बियाणे, मीठ, २ टेस्पून पाणी घालू आणि हे सर्व मिश्रणात पुन्हा एकत्र करू. 

आमची चटणी झाली आणि आता आम्ही डोसा बनवू. आता मी सांगेन की मी पिठात कसे बनवले, ३ कप तांदूळ, १ कप स्प्लिट व्हाईट मसूर, ते भिजवून त्यात काही मेथी घाला आणि भिजल्यानंतर ६ तास भिजवून घ्या, छान बारीक करून घ्या आणि पुन्हा आणखी ६ तास ठेवा. ते किण्वन करणे. आणि आमची पिठ तयार आहे. चला गॅस चालू करूया. थोडे तेल घाला आणि ताबडतोब अ‍ॅटिझ पेपरने पुसून टाका. कडा शिजवल्या आहेत, आता आपण थोडेसे लोणी लावू. आम्ही बनवलेल्या लाल चटणीला लागू करा आणि डोसावर बनवलेल्या काही स्टफिंगवेचा प्रसार करा. डोसा तयार आहे, आम्ही तो काढून घेऊ. अशा प्रकारे, आम्ही 2-3 डोस बनवू. म्हैसूर मसाला डोसा आता लाल झाला आहे. आपल्याला दक्षिण भारतीय डिश कसे आवडते ते आम्हाला सांगा. अशा मनमोहक पाककृतींसाठी आमच्या ब्लॉग वर भेट देत राहा.  

Be the first to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.


*