Poha cutlet recipe in marathi | How To make poha cutlet

पोह्याचे कटलेट :

आपण जेव्हा जेव्हा पोहे म्हणतो तेव्हा सहसा आपल्या डोळ्यासमोर येते म्हणजे ते कांदा पोहे. पण आज मी तुम्हाला एक वेगळी मराठी रेसिपी सांगणार आहे. ज्याला पोहा कटलेट म्हणून ओळखले जाते Poha cutlet recipe in marathi. चला तर मग आपण या ब्लॉग मध्ये पोहा कटलेट कसे बनवतात हे माहित करून घेऊया. 

इन मराठी रेसिपी पोहा कटलेट बनवण्यासाठी आपल्याला प्रथमतः येथे मी 3 बटाटे घेतले आहेत जे मी उकळलेले आणि नंतर मॅश केले. poha cutlet marathi आम्ही भिजवलेल्या पोहॉनची 1 वाटी मॅश केलेले बटाटे घालू. आणि आता आम्ही इतर घटक जोडू. 

१ कांदा बारीक चिरून घ्या.

१/२ कप कोथिंबीर. 

२ हिरव्या मिरच्या बारीक चिरून घ्याव्यात.

१/२ टीस्पून हळद. १ टीस्पून लाल तिखट.

१ टीस्पून कोथिंबिरीची पूड. १/२ टीस्पून जिरे पूड. 

१/२ टीस्पून गरम मसाला. १ चमचा कच्चा आंबा पावडर आणि एक दोन मनुका. 

आणि 1 टीस्पून मीठ. 

आता आम्ही हे मिश्रण त्वरीत मिसळू. poha cutlet recipe in marathi आता आम्ही या मिश्रणामधून लहान लहान लहान तुकडे बनवण्याचा प्रयत्न करू. मी कटलेटला आकार दिला आहे. मी तेल पॅनवर गरम केले आहे. आम्ही हे कटलेट दोन्ही बाजूंनी तळत आहोत ते छान आणि सोनेरी आहेत. आम्ही गोल्डन होईपर्यंत ते एका बाजूला 2-3 मिनिटे तळले आहे. 

आतील पर्यंत शिजल्या गेल्यामुळे सोन्याचा-तपकिरी रंगाचा गरम गरम झाल्यावर त्यांना खरोखरच अप्रतिम मेजवानीची चव मिळेल. आता आपण त्यास पलटवू. हे दोन्ही बाजूंनी छानसे झाले आहेत. 

आम्ही यावर सर्व्हिंग प्लेट घेऊ. आम्ही त्यांच्यावर थोडासा मसाला शिंपडू. आमचे मराठी रेसिपी पोहे कटलेट तयार आहेत. पोहा कटलेट बनविणे किती सोपे आणि चवदार आहे. आपण त्यांना आयटरसॉस किंवा हिरव्या चटणीसह सर्व्ह करू शकता. poha cutlet recipe in marathi ही डिश वापरुन पहा आणि मला कळवा.

अशा वेगवान पाककृतींसाठी या ब्लॉग ला सबस्क्रिब करा. अश्याच प्रकारच्या अनेक अश्या मराठी रेसिपी पाककृतीं कश्या बनवायच्या याच्याबद्दल या ब्लॉग वर आपल्याला माहिती मिळेल. ज्या बनवायला अत्यंत सोप्या आणि सहजरित्या आपण बनवू शकतो यामुळे आमच्या या ब्लॉग ला वारंवार भेट देत जा. जर आपल्याला माझा हा बबलॉग आवडला असेल तर मला खाली टिप्पणी देऊन रेसिपीबद्दलचे आपले विचार मला सांगा!

आमच्या या ब्लॉग मध्ये आपणास अनेक प्रकारच्या माहिती मिळून जाईल. 

Be the first to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.


*