Benefits of Omega – 3 Fish Oil | How To use Omega 3

फिश ऑइलचे फायदे आणि स्नायूंच्या वाढीवर आणि पुनर्प्राप्तीवर होणाऱ्या थेट दुष्परिणामांविषयी चर्चा करूया.

बॉडीबिल्डिंगसाठी फिश ऑइलचे फायदे

एकूणच आरोग्यावर फिश ऑईलचा प्रभाव खूपच लांब आहे, हृदय व रक्तवाहिन्यासंबंधी प्रणाली सुधारण्यापासून रोगप्रतिकारक शक्तीपर्यंत. रक्तदाब, कोलेस्ट्रॉल, मेंदूचे कार्य, इत्यादी. परंतु बर्‍याच लोकांना हे माहित नाही आहे की फिश ऑईलमध्ये स्नायू तयार करण्याचा आणि चरबी जाळण्याचा प्रयत्न करण्यापासून विशिष्ट फिश ऑइलचे फायदे आहेत. आणि येथे तीन मुख्य मार्ग आहेत. फिश ऑइल मांसपेशीय अ‍ॅनाबोलिझम वाढवते असे दिसते. 

वॉशिंग्टन युनिव्हर्सिटी, स्कूल ऑफ मेडिसिन येथे झालेल्या अभ्यासामध्ये हे दिसून आले. त्यासंबंधीचा दुवा वर्णनात आहे, आणि अदिटने असे दर्शविले की जेव्हा 25 ते 45 वर्षांच्या मुलाला दररोज 4 ग्रॅम फिश ऑइल दिले जाते तेव्हा संशोधकांनी स्नायूंच्या प्रथिने संश्लेषणात लक्षणीय वाढ केली. प्रथिने संश्लेषण ही अशी प्रक्रिया आहे जिथे पेशी स्वतंत्र अमीनो असिड एकत्र करतात आणि संपूर्ण प्रथिने तयार करतात. आणि प्रोटीनस स्नायूंच्या ऊतींचे मूलभूत इमारत अवरोधक असल्याने, हे स्पष्टपणे खूप महत्वाचे आहे. त्यांना एमटीओआर मार्गातही वाढ आढळली, जी पेशींच्या पेशींच्या वाढीवर नियंत्रण ठेवणारी महत्वाची संकेत आहे.

(बॉडीबिल्डिंगसाठी फिश ऑइलचे फायदे)दुसरे म्हणजे फिश ऑइल स्नायू उत्तेजन कमी करते असे दिसते. म्हणूनच, केवळ फिश ऑइलच आपल्याला नवीन स्नायूंचे ऊतक वेगाने तयार करण्यास मदत करेल, परंतु यामुळे आपल्या विद्यमान नफ्याचे जतन करण्यास देखील मदत होईल.

तुम्हाला माहिती आहे, तुमचे स्नायू सतत अ‍ॅनाबॉलिझम, आणि स्नायूंची वाढ आणि कॅटाबोलिझम या दोन्ही प्रक्रियेच्या प्रक्रियेमधून जात आहेत आणि स्नायूंचा ब्रेकडाउन आहे. आणि तुमच्या निव्वळ स्नायूंच्या नफ्यावर एकूण अ‍ॅनाबॉलिझम घेण्याचे ठरवले जाते आणि एकूण मूत्रपिंडाचे प्रमाण काढून टाकते. म्हणूनच, आपण स्नायूंच्या उत्तेजना कमी केल्यास, आपल्या एकूण स्नायूंच्या वाढीचे प्रमाण वाढवा. फिश ऑइल स्नायूंच्या उत्तेजनास द्विपक्षीय मार्गाने दडपल्याचे दिसते. 

१) प्रथम म्हणजे कोर्टिसोलची पातळी कमी करणे. कोर्टिसोल एक शक्तिशाली कॅटाबॉलिक हार्मोनॅट आहे जो आपल्यासाठी उर्जा म्हणून स्नायू ऊती तोडतो. आणि 

२) दुसरे म्हणजे “युबिकिटिन-प्रोटीझोम सिस्टम” म्हणून ओळखले जाणारे क्रियाकलाप कमी करणे. आपल्याला हे लक्षात ठेवण्याची आवश्यकता नाही. परंतु ही प्रणाली स्नायू बिघडण्याचे मुख्य कारण आहे आणि जेव्हा ईपीए सेवन करते तेव्हा ते दडपले जाते. आणि ईपीए दोन ओमेगा -3 फॅटी असिडंपैकी एक आहे जे फिश ऑईलमध्ये आढळते. 

३) फिश ऑइलचे फायदे तिसरे म्हणजे फिश ऑइलमुळे जळजळ कमी होते.(बॉडीबिल्डिंगसाठी फिश ऑइलचे फायदे) प्रशिक्षण सत्रानंतर दाह कमी करणे, आपणास स्नायू पुनर्प्राप्ती आणि संपूर्ण वाढीस मदत करते. 

केवळ इनफ्लॅक्शनमध्ये घट आणि स्नायूंच्या पुनर्प्राप्तीमध्ये सुधारणा होत नाही तर त्याचा आपल्या सांध्यावर आणि आपल्या संयोजी ऊतकांवरही फायदेशीर परिणाम होतो. आणि वजन प्रशिक्षण त्या संरचनांवर बरेच ताणतणाव असल्याने, जखम रोखण्यासाठी आणि विद्यमान प्रशिक्षण-वेदना आणि वेदना व्यवस्थापित करण्यासाठी फिश ऑइल महत्त्वपूर्ण परिशिष्ट असल्याचे दिसून येते.

तर सर्व काही मी सांगेन की बॉडीबिल्डिंगच्या विशिष्ट हेतूंसाठी फिश ऑईलचा वापर करण्यासाठी वरील तीन छान ठोस आहेत. 

विशिष्ट डोसच्या बाबतीत, आपल्याला माहित आहे की, लक्षात ठेवण्याची मुख्य गोष्ट म्हणजे ती महत्त्वाची कच्ची फिशॉइलची एकूण मात्रा नाही, ती महत्त्वाची ठरणारी ईपीए आणि डीएचएची विशिष्ट रक्कम आहे. पुन्हा, फिश ऑइलमध्ये आढळणारी दोन की ओमेगा -3 फॅटी असिडस् यापैकी बनवा ज्याने आपण नुकतीच चर्चा केलेली सर्व उपकरणे तयार केली.

तेथे कोणतीही अचूक मार्गदर्शक तत्त्वे नसली तरी, एकत्रित ईपीए आणि डीएचएचा दररोज 3 ग्रॅम चांगला फिटू शूट आहे, जो सामान्यत: आपण वापरत असलेल्या विशिष्ट भागावर अवलंबून एकूण फिश तेलाच्या 4 ग्रॅम ते 7 ग्रॅम इतकेच असते. (बॉडीबिल्डिंगसाठी फिश ऑइलचे फायदे) तेथे खूपच कमी ग्रेड फिश ऑइल आहेत, म्हणून आपण काळजीपूर्वक काळजी घ्या की आपण आपले फिश ऑईल काळजीपूर्वक निवडले आहे. 

आपण अंदाज कार्य हटवू इच्छित असल्यास, नंतर आपण EFA अल्ट्राप्योर तपासू शकता. आणि दुवा त्या वर्णन बॉक्समध्ये आहे. ईएफए अल्ट्रापुरेकॉन 420 मिलीलीटर ईपीए आणि 280 मिली प्रति डीएचए प्रति 1000 मिली फिश ऑइल आहे, जे इतर बहुतेक लोकप्रिय फिश ऑइल ब्रँड आहे. 

(बॉडीबिल्डिंगसाठी फिश ऑइलचे फायदे) आण्विक ऊर्धपातन वापरून हे उत्पादन देखील केले जाते, जे मानवी वापरासाठी विषारी पदार्थ, पीसीबी आणि जड धातू शोधण्यायोग्य मर्यादेपर्यंत काढून टाकते. आणि मऊ शेल देखील एंटरिक-लेपित असतात, जे आपल्याला इतर बर्‍याच ब्रँडसह मिळणाऱ्या फिश बर्प्समधून काढून टाकते.

Be the first to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.


*