Indian cricket History | History of cricket in marathi

क्रिकेट चा इतिहास :

नमस्कार मित्रांनो, आज आपल्या ब्लॉग मध्ये मी क्रिकेटच्या इतिहासाबद्दल चर्चा करेन, चला तर मग प्रारंभ करूया. सर्वप्रथम मी त्याच्या हिंदी भाषेविषयी बोलत आहे, ज्याचा अर्थ आहे “लंब दंड गोल गोल पिंड धर पकड प्रतियोगिता

History of cricket in marathi क्रिकेट खेळाचा इतिहास सोळाव्या शतकापासून ते आजपर्यंत फार व्यापक स्वरूपात अस्तित्त्वात आहे. आजच्या शतकात खूप लोकप्रिय असलेला खेळ म्हणजे क्रिकेट. क्रिकेट हा खेळ बहुतांश जगातील सर्व देशात खेळला जातो. क्रिकेट च्या अनेक स्पर्धा आपल्या जगात चालू असतात.

History of cricket in marathi हा खेळामध्ये अनेक जणांनी आपले भविष्य घडवले आहे. आपल्या भारतामध्ये अनेक जणांनी क्रिकेट या खेळाच्या स्पर्धेमध्ये आपली चांगली कामगिरी दाखवून अनेकांचे मन जिंकले आहे. पण क्रिकेट या खेळाची सुरवात कधी झाली,कोणापासून झाली क्रिकेट चा इतिहास माहित करून घेऊया .

 
 

प्रथम सामना कधी खेळण्यात आला ?

१६व्या साली तयार झालेला हा खेळ १८४४ या साली अधिकृतपणे आंतरराष्ट्रीय कसोटी क्रिकेट सामना खेळण्यात आला (१८७७ पासून) या काळापासून हा खेळ इंग्लंडमध्ये विकसित झाला. History of cricket in marathi जी आता कॉमनवेल्थ देशांमधील बहुसंख्य क्षेत्रात व्यावसायिकपणे खेळली जाते. फुटबॉलनंतर क्रिकेट हा जगातील दुसर्‍या क्रमांकाचा खेळ आहे. 
 
 

क्रिकेट चा शोध कोणी लावला ?

हे माहित आहे की क्रिकेटची सुरुवात सोळाव्या शतकात झाली. इंग्लंडच्या दक्षिण-पूर्वेच्या जंगलातील, वायल्डमध्ये राहणाऱ्या  मुलांद्वारे याचा शोध घेतला. १७ व्या शतकाच्या सुरूवातीच्या काळात प्रौढांद्वारे क्रिकेट सुरू होण्यापूर्वी अनेक शतके क्रिकेट मुलांच्या खेळाच्या रूपात उपस्थित होते.

हे शक्य आहे की लहान मुलांनी क्रिकेट शोधले आणि अनेक पिढ्यांसाठी ते मुलांचे मनोरंजन म्हणून राहिले. शक्यतो क्रिकेट एका लाकडी बॉलने तयार केले गेले होते, जे मेंढी चरायला किंवा त्याच्या बाजुला, मेंढीचे लोकर कवच (दगड किंवा पकडलेल्यांचे लहान शेल) बॉलच्या रूपात खेळले जात असे;

लाठी किंवा झाड किंवा इतर शेतीविषयक साधन बॅट आणि स्टूल किंवा ट्री स्टंप (उदा. विकेट गेट) [१] इ. या खेळाची मूळ उपकरणे होती. 17 व्या शतकाच्या सुरूवातीस, हा खेळ प्रौढांकडून खेळला जाऊ लागला.

क्रिकेट चा विकास कधीपासून झाला ?

क्रिकेटचा विकास निश्चितपणे १६६० मध्ये झाला होता. History of cricket in marathi आणि असे मानले जाते की प्रथम मोठा विश्वासघात. जुगार खेळणारे आकर्षित झाले. आणि १७व्या शतकाच्या शेवटी क्रिकेट हा जुगार खेळण्याचा एक महत्त्वाचा खेळ बनला होता.
 
आजच्या शतकात क्रिकेट हा आपला खेळ खूप लिकप्रिय झाला आहे. क्रिकेट हा खेळ खेळायला खूपच छान आणि रोमांचक असल्यामुळे हा खेळ प्रत्येक देशात खूप आनंदाने खेळाला जातो. 

Be the first to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.


*