Full day diet plan in Marathi | How to make perfect body through diet | Gym diet plan

Diet plan :

नवीन ब्लॉग मध्ये पुन्हा आपले स्वागत आहे हा विषय आहे ‘स्नायूंच्या(Muscle) बांधकामासाठी संपूर्ण दिवस आहार योजना’ या ब्लॉगमध्ये मी तुम्हाला स्नायूंच्या(Muscle) इमारतीसाठी दिवसभर खायला पाहिजे असे सर्व जेवण सामायिक करीत आहे ज्यात ब्रेकफास्ट, लंच, डिनर आणि प्री- पोस्ट वर्कआउट जेवण करूया . (Diet plan in Marathi)

प्रथम आपण आपला दिवस कसा सुरू करावा याबद्दल चर्चा करूया बरेच लोक सकाळी कोमट पाणी पितात ही चांगली गोष्ट आहे (Full day diet plan)परंतु मी येथे 1 टीस्पून साखर आणि 2 चिमूटभर मीठ घालत आहे याचे कारण आहे.

दिवसेंदिवस हे तुमच्या स्नायूंना हायड्रेट ठेवेल आणि त्याच बरोबर तुमची पचनक्रिया सुधारेल या बरोबर तुम्ही मुठभर बदाम आणि अक्रोड खाऊ शकता आणि मिनिट ते १ तासानंतर तुम्ही तुमचा नाश्ता घेऊ शकता सर्वप्रथम मी तुम्हाला कळवतो मी पौष्टिक तज्ञ नाही परंतु मला २० वर्षांचा अनुभव आहे.

आणि त्यानुसार मी तुम्हाला काही स्नायू घालत असल्यास दिवसा जेवण काय खावे हे सुचवू शकते दिवसाचे पहिले जेवण न्याहारी आहे यात आपण कुणालाही खाऊ शकता आयट ओट्स मी इथल्या 30 ग्रॅम पांढर्‍या ओट्स घेतल्या आहेत,(Diet plan) साध्या पाण्यात उकळलेल्या आहेत आणि मी त्यात मीठ आणि दालचिनीची भर घातली आहे,

दुसरी चीज सपोटा (चिकू) आहे, ते आपल्या न्याहारीमध्ये खाऊ नका प्रथिने स्त्रोतासाठी आम्ही येथे अंडी खात आहोत ज्यात २ संपूर्ण आहेत आणि 6 अंडी पंचा आहेत यासह आपण तपकिरी ब्रेडने बनविलेले सँडविच खाऊ शकता आणि आतमध्ये भरण अंदाजे बनलेले आहे. 

100 ग्रॅम मॅश केलेले बटाटा हे प्रथिने, जटिल कर्बोदकांमधे आणि चरबीचा समावेश असलेले संपूर्ण जेवण आहे जे आपल्या न्याहारीनंतर 2-2.5 तासांनंतर दिवसभर उत्साही राहण्यास मदत करेल आपण ब्रेकफास्टनंतरचे जेवण खावे,(Increase muscle diet plan in Marathi)

आपण एक गोष्ट लक्षात ठेवण्याची गरज आहे ती उष्मांक अधिशेषाच्या नावाखाली आपण काहीही खाऊ शकत नाही आणि आपण गुणवत्ता आणि प्रमाण लक्षात ठेवण्याची आवश्यकता असलेली सर्वकाही आणि या गोष्टी लक्षात ठेवा मी ब्रेकफास्ट नंतरच्या पोस्टसाठी पर्याय दिले आहेत आणि हे चिकन आहेत जे रात्रीच्या वेळी भिजत पडले आहेत. जवळजवळ प्रेशर कुकरमध्ये उकडलेले. 150 ग्रॅम पनीर आम्ही हे दोन वाडग्यात मिसळले आणि चवसाठी काही चाट मसाला घालू.

त्या वर मी त्यात मि.ली. फ्लॅक्ससीड तेल घालू, तुम्ही त्यात चिरलेला कांदा आणि टोमॅटो घालू शकता. येथे एक सफरचंद देखील खा आणि यासह हे दुपारच्या स्नॅकसाठी एक स्वस्थ पर्याय बनला यानंतर मी माझ्या लंचकडे जाईन दुपारच्या जेवताना आपण चिकन 250 ग्रॅम खाऊ शकता हे टोमॅटो आणि कांदे असलेल्या ग्रेव्हीमध्ये तयार केले गेले आहे हे चिकनचे स्तन देखील आहे.

हे 200 ग्रॅम पांढरे तांदूळ खातात. बरेच लोक तपकिरी तांदूळ देखील पसंत करतात, तुम्ही ते खाऊ शकता पण मी पांढरा तांदूळ खातो कारण पचन करणे सोपे आहे म्हणून 1 वाटी मूग डाळ आणि 1 चतुर्थांश कोशिंबीरीची प्लेट बरोबर घ्या कारण ते निश्चितपणे घ्या.

हा एक स्नायू वाढवणारा आहार आहे ज्यास आपल्याला प्रथिने आणि कार्बस संतुलन योग्य प्रकारे राखणे आवश्यक आहे जर आपल्याला कॅलरीची गणना जाणून घ्यायची असेल तर हे अगदी सोपे आहे की आपल्यातील 50% कॅलरी कार्बोहायड्रेटमधून आल्या पाहिजेत, 35% कॅलरी प्रथिने आणि 15% असाव्यात. कॅलरीज चरबीमधून आल्या पाहिजेत.

प्री-वर्कआउट जेवण

आता आम्ही आमच्या पुढच्या जेवणाची दिशेने वाटचाल करतो जे प्री-वर्कआउट जेवण आहे हे खूप महत्वाचे जेवण आहे आणि यासाठी आपण 1 वाटी दही खाऊ शकता, साधारणत: घाला. त्यात उकडलेले बटाटे 100 ग्रॅम मी त्यात चवीसाठी थोडे मीठ घालून चांगले ढवळावे याबरोबरच मी उकडलेले अंडे पंचा माझ्या प्रथिने स्त्रोत म्हणून खाईन हे प्री-वर्कआउटसाठी उत्तम जेवण आहे.

परंतु आपल्याला याची खात्री करणे आवश्यक आहे की आपण आपल्या वर्कआउटच्या कमीतकमी 2 तास आधी ते खा कारण केवळ तरच ते योग्य पचन होईल आणि आपल्या व्यायामासाठी आपल्याला ऊर्जा प्रदान करेल वर्कआऊटनंतर आम्ही आमचे पोस्ट वर्कआउट जेवण खाऊ,

(Fat loss diet plan in Marathi) ज्यामध्ये प्रथम सेवन करणे आवश्यक आहे 200 मिली पाण्यात मट्ठायुक्त प्रथिने आपण एकतर अलगद घेऊ शकता किंवा आपल्या पसंतीनुसार लक्ष केंद्रित करू शकता यासह आपण 250 ग्रॅम गोड बटाटा आणि 1 केळी खाऊ शकता जर आपण हे,

भोजन आपल्या सोबत जिममध्ये नेऊ शकत असाल तर चांगले आणि चांगले कारण आपल्याला हे जेवण 15-20 मिनिटांच्या आत खाण्याची आवश्यकता आहे.(Gym workout diet plan in Marathi) आपल्या कसरत नंतरच व्यायामाच्या दरम्यान उद्भवणारे स्नायू ब्रेकडाउन आपल्या व्यायामाच्या 1 तासानंतर आपण आपल्या ओमेगा जेवणाची दुरुस्ती करण्यास सुरवात करू शकता आपण ओमेगा जेवण काय आहे.

याबद्दल बरेच जण विचार करू शकतात या जेवणात आपण चांगले चरबी 5 मिली खाल एमसीटी तेल, 2 ग्रॅम फिश ऑइल आणि 2 ग्रॅम सीएलए आपल्याला दररोजची आवश्यकता पूर्ण करण्यासाठी चरबीपासून 15% कॅलरी घेणे आवश्यक असल्याने मी हे जेवण तुमच्या ओमेगा जेवणाच्या १तासाच्या नंतर काय खावे येथे जोडले आहे जेणेकरून 

दिवसाचे शेवटचे भोजन म्हणजे रात्रीचे जेवण खावे.(Gym diet) यामध्ये आपण 250 ग्रॅम चिकन खाऊ शकता परंतु आपल्याला मासे खायचे असल्यास आपण ते देखील खाऊ शकता कार्बसाठी आपण 3 रोट्या खाऊ शकता यासह आपल्याला 1 वाटी हिरव्या भाज्या खाणे आवश्यक आहे मी येथे बाटली आणि कोबी वापरत आहे परंतु आपण खाऊ शकता इतर कोणत्याही ग्रीजी व्हेज्या तसेच हे माझे संपूर्ण जेवण सूक्ष्म आणि (macronutrients)

आहे जे तुम्हाला स्नायू बनविण्यासाठी खूप मदत करेल परंतु हे जेवण झोपेच्या 2 तास आधी खा जेणेकरून हे योग्य पचते जेणेकरून स्नायू बनविण्यासाठी आमचे सर्व जेवण पूर्ण झाले होते. आमचा आजचा व्हिडिओ आणि या व्हिडिओमध्ये मी आपल्याबरोबर काय खावे, कधी खावे आणि प्रत्येक मांस खाणे काय महत्वाचे आहे आपण स्नायू तयार करू इच्छित असल्यास त्याचे महत्त्व काय आहे या बरोबरच दोन गोष्टी चे मध्ये ठेवा . 

Be the first to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.


*