Solar power system information in Marathi

नमस्कार मित्रांनो, आजच्या या ब्लॉगमध्ये मी सौर उर्जा खरेदी करताना माझ्या पाच वर्षांच्या सौर अनुभवाच्या लोकांमध्ये केलेल्या चार चुका मी सांगणार करणार आहे . 

चूक क्रमांक 1 :

ओनग्रीड आणि ऑफ ग्रिड दरम्यान गोंधळात टाकणारे दोन प्रकारची सौर उर्जा प्रणाली आहेत, एक ऑनग्रीड सौर उर्जा प्रणाली आणि दुसरी ग्रीड बंद आहे.(Solar power information in marathi) जर मी तुम्हाला सोप्या मार्गाने सांगू शकतो की या दोघांमध्ये काय फरक आहे तर आपण,
आपले वीज बिल कमी करू इच्छित असल्यास किंवा ग्रीड सिस्टम बॅटरी बँक प्रणालीशिवाय आहे किंवा जर दिवसा दिवसा वीज खंडित झाली नाही तर आपण ही सिस्टम स्थापित केली पाहिजे दुसरी सिस्टम ऑफ-ग्रीड सिस्टम आहे. ही प्रणाली बॅटरीने सुसज्ज आहे.
आपल्याकडे दररोज दोन तास किंवा दोन तासांपेक्षा जास्त वीज कटऑफ असल्यास आपण ही सिस्टम स्थापित केली पाहिजे. ही दोन्ही सिस्टम लवकरच कशी कार्य करते याबद्दल मी एक व्हिडिओ अपलोड करीन. कृपया माझ्या चॅनेलची सदस्यता घेणे विसरू नका. 
 
चूक क्रमांक २ :
सौर वॉरंटी सौर उर्जा संयंत्रातील सौर वॉरंटी हा सर्वात महत्वाचा भाग आहे. म्हणून सौर उर्जा संयंत्रात चार प्रकारच्या सौर वॉरंटी असतात.(Solar system information in Marathi) म्हणून मी लवकरच त्यांच्याद्वारे जाईन प्रथम म्हणजे सौर पॅनेलच्या कामगिरीची वारंटी द्वितीय म्हणजे सौर पॅनेल उत्पादनाची वारंटी तिसरे म्हणजे सौर इन्व्हर्टर वॉरंटी,
चौथी म्हणजे सौर इंस्टॉलरची वॉरंटी सौर पॅनेलच्या कामगिरीची वारंटी सहसा 25 ते 30 वर्षांमध्ये येते आणि हक्क सांगणे सोपे नाही. म्हणून आपण या वॉरंटीकडे लक्ष देण्याची गरज नाही, आपल्याला काय द्यायचे आहे ते सौर पॅनेल उत्पादनाची हमी आहे. जर सौर पॅनेलमध्ये मॅन्युफॅक्चरिंग दोष असेल किंवा जर पॅनेल योग्यरित्या कार्य करीत नसेल तर आपण हमी देऊ शकता, ही वॉरंटी सामान्यत: 10-12 वर्षांच्या दरम्यान येते, नेहमी कोणत्या सौर पॅनेलच्या ब्रँडची ही वॉरंटी आहे हे पहा आणि त्यास अग्रक्रमात ठेवा . 

चूक क्रमांक ३ :

सौर पॅनेल आणि इंस्टॉलरची पडताळणी करत नाही सामान्यत: लोक सौर पॅनेल खरेदी करतात जे दुकानदारांनी त्यांना सांगितले किंवा सौर इंस्टॉलर्सने त्यांची शिफारस केली.
(Solar system planet) तृतीय पक्षाचे पुनरावलोकन घ्या सौर पॅनेलबद्दल गुगलवर शोधा सौर पॅनेल सेवा आपल्या क्षेत्रात आहेत किंवा नाही याची खात्री करा. शेवटची चूक चुकीची सिस्टम आकार आहे आपण हे समजू शकता की जर मध्यम आकाराचा टीशर्ट आपल्यास अनुकूल असेल आणि आपण मोठ्या आकाराचा टीशर्ट खरेदी कराल तर मग त्याचा फायदा काय आहे जेव्हा आपण सौर उर्जा प्रणाली खरेदी करता.
तेव्हा गुंतवणूकीवर परत (आरओआय) असणे आवश्यक आहे. गणना केली जाते सहसा सौर उर्जा प्रणालीचा पेबॅक कालावधी 4 ते 5 वर्षांच्या दरम्यान असतो. 
आपल्या आवश्यकतेनुसार सौर उर्जा प्रणाली खरेदी करा जर आपल्याला हा ब्लॉग आवडत असेल तर कृपया आमच्या ब्लॉग ची सदस्यता घायला विसरू नका धन्यवाद 

Be the first to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.


*